SỐ LƯỢT TRUY CẬP

3
0
9
2
3
9
1
7
Thông tin cần biết 24 Tháng Chín 2018 2:50:00 CH

Đi xe máy vào đường cấm có bị tước giấy phép lái xe?

 

 

Căn cứ theo quy định tại Điểm i, Khoản 4 và Điểm b, Khoản 12 Điều 6 Nghị định 46/2016/NĐ-CP ngày 26/5/2016 của Chính phủ về xử phạt người điều khiển, người ngồi trên mô tô, xe máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự mô tô và các loại xe tương tự xe máy vi phạm quy tắc giao thông đường bộ. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 400.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây: Đi vào đường cấm, khu vực cấm; đi ngược chiều của đường một chiều, đi ngược chiều trên đường có biển “Cấm đi ngược chiều”, trừ trường hợp xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ khẩn cấp theo quy định.

 

 

 

 

Ngoài việc bị phạt tiền, người điều khiển xe thực hiện hành vi vi phạm còn bị áp dụng các hình thức xử phạt bổ sung sau đây: Thực hiện hành vi quy định tại Điểm b, Điểm c, Điểm i, Điểm m Khoản 4; Điểm b, Điểm đ Khoản 5; Khoản 6; Điểm a Khoản 7; Điểm a Khoản 8 điều này bị tước quyền sử dụng giấy phép lái xe từ 1 tháng đến 3 tháng.

 

                MINH CHÂU (ST)


Số lượt người xem: 543    

TIN MỚI HƠN

TIN ĐÃ ĐƯA

Xem tiếp
Xem theo ngày Xem theo ngày
Tìm kiếm